28 0

Posted by  in Latest News

தேர்தலுக்காக காத்திருந்து மக்கள் ஏமாற்றப்படுவதில்லை. நல்ல இதயத்துடன் எண்ணத்தை கொடுக்கவே வந்துள்ளோம்.
மழை நாட்களில் பாதணியை கையில் எடுத்து கொண்டு பள்ளிக்குச் செல்லும் குழந்தைகளுக்கு மாத்தறை பிடகந்தை காபட் பாதை எதிர்காலத்திற்கான புதிய பாதை
அமைச்சர் டலஸ் மாத்தறையில் கூறுகிறார்.

இன்று செய்யப்படுவது, சுபீட்சத்தின் நோக்குக்கு ஏற்ப, அதிமேதகு ஜனாதிபதி அளித்த வாக்குறுதியை நாட்டிற்கு அமல்படுத்துவதாகும். அதிஆமதகு ஜனாதிபதி அவர்கள், பிரதமர் மற்றும் நெடுஞ்சாலை அமைச்சர் ஆகியோரின் நல்லெண்ணத்தை கிராம மக்களுக்கு வழங்குவதற்காக நாங்கள் இன்று இந்த கிராமத்திற்கு வந்தோம். அவ்வாறு இல்லாமல் வரவிருக்கும் தேர்தலுக்கான வாக்குகளைப் பெற ஒரு அமைப்பை உருவாக்க அல்ல. நாங்கள் ஒருபோதும் மக்களை தேர்தலுக்காக ஏமாற்ற மாட்டோம். இந்த வீதியை நாங்கள் கட்டியுள்ளதால் அடுத்த தேர்தலில் வாக்களிக்குமாறு கேட்க மாட்டோம். புதிய வீதியை உருவாக்குவது என்பது ஒரு புதிய கலாச்சாரத்தை உருவாக்குவதாகும். இந்த புதிய சாலையில் பிடகந்த கிராமம் ஒரு புதிய உலகத்திற்கு திறக்கப்படுகின்றது என்கிறார் மின்சக்தி அமைச்சர் டலஸ் அலஹப்பெரும அவர்கள்.
மாத்தறை பிடிகந்த கார்பட் வீதி திறப்பு விழாவில் நேற்று (26) பிற்பகல் பங்கேற்றபோது அமைச்சர் இந்த கருத்துக்களை தெரிவித்தார்.
5.3 கி.மீ தூரமுள்ள இந்த சாலையை நிர்மாணிப்பதால் கிட்டத்தட்ட 800 குடும்பங்களுக்கு பயனளிக்கும், மேலும் அவர்கள் மாவரல, பிடிகந்த மற்றும் அம்பஹேனா வழியாக மாவரலவுக்கு திரும்ப முடியும். இதன் மூலம் பிரதேச மக்களின் பிரதான வாழ்வாதாரமான தேயிலை தொழிற்சாலைக்கு பாரிய பலனை அளிக்கும். இது தினமும பத்தாயிரத்திற்கும் அதிகமான கிலோ தேயிலை இலைகளை தொழிற்சாலைகளுக்கு கொண்டு செல்ல உதவும்.
அமைச்சர் மேலும் பல கருத்துக்களை கூறுகையில்,
ஒரு மழை நாளில், இந்த பகுதியில் உள்ள குழந்தைகள் காலணிகளை கையில் ஏந்திக் கொண்டு பள்ளிக்குச் செல்கிறார்கள். பெரும் சிரமங்களுக்கு மத்தியில் நோய்வாய்ப்பட்டபோது இந்த பகுதியில் உள்ள மக்கள் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறார்கள். இன்னும், அரசியல்வாதிகள் இந்த மக்களை பல முறை ஏமாற்றி உள்ளார்கள். அதனால்தான் இந்த சாலை அமைப்பதற்கு முன்னுரிமை அளித்தோம். பிட்டகந்த இன்று முதல் உலகில் மிகவும் வளர்ந்த கிராமங்களில் ஒன்றாகும். நீண்ட காலமாக சாலை இல்லாத இந்த பகுதியில் பெரியவர்கள் எதிர்கொள்ளும் சிரமங்கள் இனி தங்கள் குழந்தைகளால் அனுபவிக்கப்படாது. அடுத்த மாதம் கபுதூவ அதிவேக நெடுஞ்சாலையைத் திறப்போம்.

கோவிட் தொற்றின் இறப்புச் சான்றிதழுக்கு பயந்து அனைவரும் முகமூடி அணிந்திருப்பதாகவும், மே மாதத்திற்குள் 30 வயதுக்கு மேற்பட்ட அனைவருக்கும் கோவிட் தடுப்பூசி வழங்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அமைச்சர் தெரிவித்தார். உலகில் அண்ணளவாக 102 நாடுகளுக்கு இதுவரை தடுப்பூசி வழங்கப்படவில்லை. எவ்வாறாயினும், இலங்கை இப்போது இரண்டாவது 500,000 இலங்கைகக்கு கிடைத்துள்ளது என்பது ஒரு அரசாங்கமாக எங்களுக்கு கிடைத்த மிகப்பெரிய வெற்றியாகும் என்று அவர் கூறினார். 2012 ஆம் ஆண்டு முதல், நியமனம் செய்யப்படாத 61,000 பட்டதாரிகளுக்கு, நிறம் தரப்பு அல்லது கட்சி தொடர்பைப் பொருட்படுத்தாமல், வேலைவாய்ப்புகளை அரசாங்கம் வழங்கியுள்ளது. புதிய அரசாங்கத்தால் மின்சக்தி அமைச்சராக தமக்கு கிடைக்கப் பெற்றுள்ள சவாலான இந்த ஆண்டு நிறைவில் முழு நாட்டையும் மின்சாரத்தால் ஒளிமயப்படுத்தும் பணிக்காக வரவு செலவு திட்டத்தில் நிதி ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் சமூர்த்தி மற்றும் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களுக்கு மின்சாரம் வழங்குவதை தமிழ் புத்தாண்டுக்கு முன்னர் அரசாங்கம் முடிவுக்குக் கொண்டுவரும் என்று திரு. டலஸ் அலகபெரும கூறினார். மேலும் மின்சாரத்தை ஒரு அடிப்படை உரிமையாக அரசாங்கம் அங்கீகரிப்பதால், இ.மி.ச. இன் முந்தைய கடுமையான அளவுகோல்களை மாற்றுவதற்கும், எளிய முறைகளின் கீழ் அனைவருக்கும் மின்சாரம் வழங்குவதற்கும் இது செயல்பட்டு வருகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந் நிகழ்வில் மீன்வள துறைமுக மேம்பாடு, மீன்வள துறைமுக மேம்பாடு, மீன்வள மற்றும் மீன்வள ஏற்றுமதி துறை இராஜாங்க அமைச்சர் திரு. காஞ்சனா விஜசேகர அவர்கள் உள்ளிட்ட அப்பகுதி அரசியல் தழலவர்கள் பலர் மற்றும், நெடுஞ்சாலை அமைச்சகம் மற்றும் மாகாண நிறுவனத்தின் மூத்த அதிகாரிகள் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

Leave a comment

* required