மின் துறையின் நிலையான வளர்ச்சிக்கு ரஷ்ய அரசாங்கத்தின் ஆதரவு ….
13 0

Posted by  in Latest News

மின் துறையின் நிலையான வளர்ச்சிக்கு ரஷ்ய அரசாங்கத்தின் ஆதரவு ….

மின்சக்தி அமைச்சருக்கும் இலங்கைக்கான ரஷ்ய தூதருக்கும் இடையே கலந்துரையாடல் …

இலங்கை மின் துறையின் முன்னேற்றத்திற்கு சாத்தியமான அனைத்து உதவிகளும் வழங்கப்படும் என்று இலங்கைக்கான ரஷ்ய தூதர் யூரி மேத்யூஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

அண்மையில் மின்சக்தி அமைச்சர் டலஸ் அலஹபெருமவுடனான உத்தியோகபூர்வ சந்திப்பில் மேலும் பல கருத்துக்களை வெளியிட்ட ரஷ்ய தூதர், ரஷ்யாவிற்கும் இலங்கைக்கும் இடையிலான நீண்டகால இருதரப்பு உறவுகளையும் பொருளாதார ஒத்துழைப்பையும் மேலும் வலுப்படுத்தல் குறித்து தனது விருப்பத்தை வெளிப்படுத்தியதுடன் இது தொடர்பாக ரஷ்ய அரசு தொடர்ந்து தனது ஆதரவை வழங்கும் எனவும் தூதுவர் குறிப்பிட்டார். ரஷ்யாவின் அணுசக்தி ஒழுங்குமுறை ஆணையத்திற்கு அறிவு மற்றும் பயிற்சி உட்பட தேவையான அனைத்து வசதிகளையும் வழங்க ரஷ்யாவின் ரஷ்ய அணுசக்தி ஒழுங்குமுறை ஆணையம் தயாராக உள்ளது ரஷ்ய தூதர் மேலும் குறிப்பிட்டார்.

தற்போதைய அரசாங்கம் இலங்கையின் மின் துறையில் நிலையான அபிவிருத்தியின் நோக்கங்களுடன் செயல்படுத்தத் திட்டமிட்டுள்ள திட்டங்கள் குறித்து தூதருக்கு விளக்கமளித்த மின்சக்தி அமைச்சர் டலஸ் அலஹப்பெரும அவர்கள், மேலும் பசுமை மற்றும் மீள்புத்தாக்க மின்சக்தி குறித்து உலகளாவிய கவனம் செலுத்த வேண்டியதன் அவசியத்தையும் சுட்டிக்காட்டினார்.

இலங்கை மின் துறையில் ஆதரவு வழங்க முன்வந்த ரஷ்ய தூதருக்கு அமைச்சர் அவர்கள் நன்றி தெரிவித்ததுடன், 30 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இலங்கையை பாதித்து வந்த பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் இலங்கைக்கு இராஜதந்திர ஆதரவு அளித்ததற்காக ரஷ்ய அரசுக்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

ரஷ்ய தூதரகத்தின் மூன்றாவது செயலாளர் ஒலெக் ருட்னெவ், மின்சக்தி அமைச்சர் டல்லாஸ் அலஹ பெரும மற்றும் ரஷ்ய தூதர் இடையேயான உத்தியோகபூர்வ கலந்துரையாடலில் பங்கேற்றார்.

Leave a comment

* required